Chương trình phát triển đại lý

Hỗ trợ trực tuyến

Tp.Hồ Chí Minh
Hà Nội
Đà Nẵng
Đường dây nóng: (84-8) 3834 2108

Website liên quan

Data Center Knowledge
Bicsi
Tia Online
Tầm nhìn mạng
Cuộc thi ảnh Công Nghệ và Cuộc Sống 2013
 Print E-mail
 
OptiFiber Pro OTDROptiView® XG Network Analysis Tablet

OptiFiber® OTDR

Bookmark and Share

OptiFiber tích hợp đo và kiểm tra Power/Loss, đo chiều dài sợi quang, phân tích OTDR và hình ảnh bề mặt đầu nối quang để cung cấp thông tin cho việc chuẩn đoán và chứng nhận sợi quang ở một cấp cao hơn. Phần mềm LinkWare PC đi kèm hỗ trợ việc lập tài liệu, báo cáo và quản lý tất cả kết quả đo. OptiFiber giúp cho người sử dụng có thể chứng nhận cáp quang theo chi tiết kỹ thuật của khách hàng và các tiêu chuẩn công nghiệp, xử lý sự cố về kết nối và lập tài liệu cùng các kết quả đo.

:

Tổng quan sản phẩm

Khi tăng băng thông hơn 10 Gb/s, việc sử dụng sợi quang trong các mạng tiếp tục phát triển. Do đó, ngày càng có nhiều yêu cầu kiểm tra và chứng nhận sợi quang. Để đảm bảo hiệu suất của cơ sở hạ tầng cáp quang, chủ sở hữu mạng đang đòi hỏi một bức tranh tổng quan hơn, hoàn chỉnh hơn về hệ thống cáp quang. Và không có giải pháp nào cung cấp một bức tranh hoàn chỉnh hơn so với  OptiFiber®OTDR.
OptiFiber tích hợp đo và kiểm tra Power/Loss, đo chiều dài sợi quang, tự động phân tích OTDR và hình ảnh bề mặt đầu nối quang để cung cấp thông tin cho việc chuẩn đoán và chứng nhận sợi quang ở một cấp cao hơn. Phần mềm LinkWare PC đi kèm hỗ trợ việc lập tài liệu, báo cáo và quản lý tất cả kết quả đo. OptiFiber giúp cho người sử dụng có thể chứng nhận cáp quang theo chi tiết kỹ thuật của khách hàng và các tiêu chuẩn công nghiệp, xử lý sự cố về kết nối và lập tài liệu cùng các kết quả đo.

  • Chẩn đoán và giải quyết vấn đề cáp quang nhờ việc tích hợp ChannelMap ™, tự động phân tích OTDR và kiểm tra bề mặt cáp quang.
  • Hiệu quả hơn nhờ một giao diện dễ sử dụng và thiết kế gọn, nhẹ.
  • Chứng nhận cáp quang bằng cách sử dụng tính năng tự động phân tích OTDR, tự động đo suy hao và chiều dài cáp và kiểm tra bề mặt cáp quang.
  • Nâng cao tầm nhìn vào hệ thống mạng premise, campus và metro với even deadzones ngắn
  • Lập tài liệu cáp quang với phần mềm quản lý LinkWare.
Thông số kỹ thuật
Thông số chung
Trọng lượng Máy với module và battery: 4.5 lbs (1.9 kg)
Kích thước Máy với module và battery: 11.4 x 7.5 x 2.5 in (29.0 x 19.1 x 6.4 cm)
Pin Li-Ion
Thời lượng Pin 8 giờ
Cổng kết nối USB, RS-232, FiberInspectorTM camera port, PS-2 keyboard
Thẻ nhớ SD MMC
Thông số môi trường
Nhiệt độ hoạt động 0°C đến 40°C
Nhiệt độ không hoạt động -20°C đến 60°C
Độ ẩm tương đối (% RH hoạt động mà không ngưng tụ) 95% (10 đến 35°C)
75% (35 đến 40°C)
Không kiểm soát  < 10°C
Độ rung Ngẫu nhiên, 2 g, 5-500 Hz
Shock Kiểm tra thả rơi ở độ cao 1 mét có và không có module gắn kèm.
Thông số kỹ thuật chính của OTDR
Multimode:OFTM-5610B, OFTM-5611B, OFTM-5612B Singlemode:OFTM-5730, OFTM-5731, OFTM-5732
Cổng kết nối Output/Input SC/UPC có thể thay thế và lau chùi được SC/UPC có thể thay thế và lau chùi được
Bước sóng 850 ± 20 nm và 1300 ± 25 nm 1310 ± 25 nm và 1550 ± 30 nm
Loại cáp quang 50/125 µm hoặc 62.5/125 µm multimode 9/125 µm singlemode
Event deadzone 850 nm: 0.5 m typical
1300 nm: 1.3 m typical
1310/1550 nm: 1 m typical
Attenuation deadzone 850 nm: 4.5 m typical
1300 nm: 10.5 m typical
1310/1550 nm: 8 m typical
Độ rộng xung 850 nm: 4 ns, 20 ns
1300 nm: 8 ns, 40 ns, 100 ns, 200 ns, 400 ns, 650 ns
1310 nm/1550 nm: 5 ns, 20 ns, 40 ns, 100 ns, 300 ns, 1 μs, 3 μs, 10 μs
Khoảng cách tối đa 850 nm: 3 km, 1300 nm: 7 km 1310/1550 nm: 60 km
Dãy động 850 nm: 15 dB typical
1300 nm: 14 dB typical
1310 nm: 26 dB typical
1550 nm: 24 dB typical
Tốc độ kiểm tra <10s cho hai bước sóng tại 2 km với độ phân giải 25 cm resolution
<30s cho hai bước sóng tại 400 m với độ phân giải 3 cm
Auto OTDR 15 giây
Manual OTDR 15 giây đến 3 phút
Công suất phát 850 nm: >110 mW-pk
1300 nm: >22 mW-pk
1310 nm: >28 mW-pk
1550 nm: >24 mW-pk
Độ chính xác khoảng cách ± 1 m ± 0.005% khoảng cách ± 50% độ phân giải ± lỗi IOR ± vị trí lỗi
Ngưỡng suy hao .2 dB .01 dB đến 1.5 dB
Độ tuyến tính ± .07 dB/dB ± .05 dB/dB
Độ phân giải mẫu 3 cm đến 50 cm 3 cm đến 400 cm
Hệ số phản xạ chính xác ± 4 dB ± 4 dB
Độ chính xác ORL accuracy ± 4 dB ± 4 dB
Laser classification Class 1 CDRH, tương thích với EN 60825-2
Thông số kỹ thuật chính  của Power Meter và Loss/Length
OFTM-5612B, OFTM-5732
Cổng kết nối Input/output Input: Có thể tháo rời và thay thế được
Output: SC/PC
Bước sóng danh định cổng ra OFTM-5612B: Nguồn phát LED: 850 nm và 1300 nm
OFTM-5732: Nguồn phát Laser: 1310 nm và 1550 nm
Khoảng cách đo OFTM-5612B: 5 km cho 62.5 μm hoặc 50 μm cáp quang multimode; 20 km trong chế độ nguồn phát đầu cuối.
OFTM-5732: 10 km cho 9 μm cáp quang singlemode; 60 km trong chế độ nguồn phát đầu cuối.
Kiểu dò InGaAs
Các bước sóng hiệu chuẩn để đo công suất 850 nm, 1310 nm, 1550 nm
Phạm vi công suất đo 0 đến -60 dBm (1300/1310 nm và 1550 nm); 0 và -52 dBm (850 nm)
Công suất ra (danh nghĩa) OFTM-5612B: -19.5 dBm; OFTM-5732: -7 dBm
Chi tiết kỹ thuật Power Meter OFTM-5611B, OFTM-5731
Đầu nối cổng vào SC, Có thể tháo rời và thay thế được
Đầu dò InGaAs
Bước sóng hiệu chuẩn 850 nm, 1310 nm, 1550 nm
Phạm vi công suất đo 0 đến -60 dBm (1300/1310 nm và 1550 nm); 0 và -52 dBm (850 nm)
Chi tiết kỹ thuật FiberInspector™ Pro OFTM-5352
Độ phóng đại 200x / 400x
Kích thước (không đầu dò) 1.8 x 1.7 x 5.5 in (4.6 x 4.3 x 14.0 cm) (Chiều dài tùy thuộc vào đầu dò)
Trọng lượng 0.4 lb (180 g)
Chi tiết kỹ thuật VFL OFTM-5730, OFTM-5731, OFTM-5732
Điều khiển bật tắt Điều khiển bởi phần mềm tích hợp trong OptiFiber
Công suất phát (vào cáp quang singlemode) 316 um (-5 dBm) hoặc bằng 1 mw (0 dBm)
Bước sóng hoạt động 650 nm (danh nghĩa)
Dãy quang phổ ± 3 nm
Phương thức ngõ ra Liên tục và chế độ xung (2Hz-3Hz chớp)
Đầu nối 2.5 mm universal
Laser safety Class II CDRH complies to EN60825-2
Loại sản phẩm / Phụ kiện
Loại sản phẩm
P/NTên sản phẩm
OF-500-M10OptiFiber Datacenter-Ready Certifying OTDR (MM)
OF-500-MS35OptiFiber Enterprise-Ready Certifying OTDR (MM/SM)
OF-500-MSDTXOptiFiber Enterprise-Ready Certifying OTDR + DTX CableAnalyzer (MM/SM)
OF-500-MSOptiFiber MM/SM Value Bundle
OF-500-MOptiFiber Multimode Value Bundle
OF-500-MS45OptiFiber Premium Enterprise-Ready Certifying OTDR (MM/SM)
OF-500-SOptiFiber Singlemode Value Bundle


Phụ kiện
OF-500 OptiFiber Mainframe and Battery (no module included)
OF-500 OptiFiber Mainframe and Battery
OFTM-5610B OptiFiber Multimode OTDR Module
OFTM-5611B OptiFiber Multimode OTDR + PM Module
OFTM-5612B OptiFiber Multimode OTDR + PM + Loss/Length Module
OFTM-5730 OptiFiber Extended Range  Singlemode OTDR Module
OFTM-5731 OptiFiber Extended Range Singlemode OTDR + PM Module
OFTM-5732 OptiFiber Extended Range Singlemode OTDR + PM + Loss/Length Module
OFTM-5352 FiberInspector Pro Video Probe, 200x/400x
OFSR-MMREM Smart Remote with multimode option
OFSR-SFM Singlemode Smart Remote module option
OFSR-MFM Multimode Smart Remote module option
NF360 FiberInspector MT-RJ Probe Tip
NF362 FiberInspector LC Probe Tip
NF364 FiberInspector MU Probe Tip
NF366 FiberInspector E2000 Probe Tip
NFK1-LAUNCH SC-SC 62.5/125 µm launch cable, 100 m
NFK2-LAUNCH SC-SC 50/125 µm launch cable, 100 m
NFK3-LAUNCH SC-SC Singlemode launch cable, 130 m
OFBP-LI OptiFiber Li-Ion battery
OFCC-SOFTCASE OptiFiber protective carry case
OFCC-HCASE OptiFiber hard carrying case
OPV-KB External mini-keyboard
32MB Secure digital memory card
DTX-SMC32 32MB secure digital memory card
MMC CASE MMC softcase
DSP-MCR-U MMC Reader, USB cable
8251-13 SimpliFiber 850/1300 LED Source, SC
8251-11 SimpliFiber 1310 Laser Source, SC
8251-12 SimpliFiber 1550 Laser Source, SC
NF400 Soft Case for Patch Cords & Accessories
NF430 Cleaning kit
800695 Adapter cable for cigarette lighter jacks
OPV-PS AC adapter with line cord
OPV-KB External keyboard
NFA-SC SC connector adapters for OFTM Power Meter and DTX Module inputs, set of two
NFA-LC LC connector adapters for OFTM Power Meter and DTX Module inputs, set of two
NFA-ST ST connector adapters for OFTM Power Meter
and DTX Module inputs, set of two
NFA-FC FC connector adapters for OFTM Power Meter
and DTX Module inputs, set of two
NFK1-DPLX-SC SC/SC to SC/SC Duplex 62.5 um test reference cord, 2 m, set of two
NFK1-DPLX-LC SC/LC to LC/LC Duplex 62.5 um test reference cord, 2 m, set of two
NFK1-DPLX-ST SC/ST to ST/ST Duplex 62.5 um test reference cord, 2 m, set of two
NFK1-DPLX-FC SC/FC to FC/FC Duplex 62.5 um Test Reference cord, 2 m, set of two
NFK2-DPLX-SC SC/SC to SC/SC Duplex 50 um test reference cord, 2 m, set of two)
NFK2-DPLX-LC SC/LC to LC/LC Duplex 50 um test reference cord, 2 m, set of two
NFK2-DPLX-ST SC/ST to ST/ST Duplex 50 um test reference cord, 2 m, set of two
NFK2-DPLX-FC SC/FC to FC/FC Duplex 50 um test reference cord, 2 m, set of two
NFK3-DPLX-SC SC/SC to SC/SC Duplex Singlemode test
reference cord, 2 m, set of two
NFK3-DPLX-LC SC/LC to LC/LC Duplex Singlemode test
reference cord, 2 m, set of two
NFK3-DPLX-ST SC/ST to ST/ST Duplex Singlemode test
reference cord, 2 m, set of two
NFK3-DPLX-FC SC/FC to FC/FC Duplex Singlemode test reference cord, 2m, set of two
NF-Mandrel-Kit Mandrel Kit 2 each for testing 50 um and
62.5 um with 3 mm jacket
NF-Mandrel -50 Mandrel for 50 um fiber with 3 mm jacket
NF-Mandrel-625 Mandrel for 62.5 um fiber with 3 mm jacket
LinkWare LinkWare cable test management software CD
NFK1-LAUNCH-ST Launch Fiber, Multimode 62.5 um SC/ST 100 m
NFK2-LAUNCH-ST Launch Fiber, Multimode 50 um SC/ST 100 m
NFK3-LAUNCH-ST Launch Fiber, Singlemode SC/ST 130 m
NFK1-LAUNCH-LC Launch Fiber, Multimode 62.5 um SC/LC 100 m
NFK2-LAUNCH-LC Launch Fiber, Multimode 50 um SC/LC 100 m
NFK3-LAUNCH-LC Launch Fiber, Singlemode SC/LC 130 m
NFK2-LAUNCH-E2K Launch Fiber, Multimode 50 um SC/E2000 100 m
NFK3-LAUNCH-E2K Launch Fiber, Singlemode SC/E2000 130 m
NF-OPRT-SC SC OTDR Port Adapter
Bảo hành & Dịch vụ

Bảo hành 12 tháng

Tài liệu sản phẩm

Tải tài liệu đính kèm cho sản phẩm này

Để tải tài liệu, bạn nhấn chuột vào tên tập tin cần tải hoặc nhấn chuột vào cột "Tải về".

Tên tập tin Mô tả Kích cỡ Lượt tải Xem/Tải về
OptiFiber Certifying OTDR Brochure.PDFOptiFiber® OTDR

4,00 MB608

Bình luận của khách:

Chưa có bình luận nào cho sản phẩm này.
Hãy đăng nhập rồi viết bình luận.
Click vào đây để đăng nhập


ABB
ACTi
Brother
CommScope
Emerson
Fluke Network
Fredton
Vietrack