Chương trình phát triển đại lý

Hỗ trợ trực tuyến

Tp.Hồ Chí Minh
Hà Nội
Đà Nẵng
Đường dây nóng: (84-8) 3834 2108

Website liên quan

Data Center Knowledge
Bicsi
Tia Online
Tầm nhìn mạng
Cuộc thi ảnh Công Nghệ và Cuộc Sống 2013
 Print E-mail
 
FiberInspector™ MiniHMX Desktop over IP Extender System

FiberInspector™ Pro

Bookmark and Share

FiberInspector™ Pro Video Microscope cho phép kiểm tra bề mặt đầu nối cáp quang. Hình ảnh bề mặt đầu cáp quang được hiển thị qua kính hiển vi dưới dạng video sắc nét, rõ ràng, thể hiện rõ các khuyết điểm của bề mặt đầu cáp quang.

:

Tổng quan sản phẩm

Sử dụng FiberInspector™ Pro để kiểm tra bề mặt đầu cáp quang để đảm bảo bề mặt đầu cáp quang luôn mịn màng và sạch sẽ. Tránh được nguyên nhân số một gây lỗi kết nối của cáp quang là bẫn bề mặt đầu nối quang.
Bụi bẫn và các chất gây ô nhiễm khác là kẻ thù của việc truyền dữ liệu tốc độ cao trong cáp quang. Các ứng dụng mạng ngày nay đòi hỏi rất nhiều băng thông do đó, tất cả các kết nối quang học luôn được sạch sẽ và không bị nhiễm bẫn là điều rất quan trọng để đảm bảo ứng dụng được triển khai thành công tốt đẹp.
Kính hiển vi video Fluke Networks FiberInspector Pro™ cung cấp một giải pháp kiểm tra bề mặt đầu cáp quang với thời gian nhanh hơn gấp 10 lần so với các giải pháp truyền thống. Đơn giản, chỉ cần lắp đầu dò của thiết bị vào đầu nối quang thông qua các khớp nối Bulkhead mà không cần phải lắp vào đằng sau các ODF hay patch panel quang. Với việc sử dụng đầu dò kính hiển vi video, mắt của bạn hoàn toàn tránh khỏi việc tiếp xúc trực tiếp với các tia laser gây hại cho mắt.
Với độ phóng đại kép (250x và 400x), bạn sẽ linh động kiểm tra các đầu nối cáp quang singlemode hay multimode mà không cần phải thay đổi đầu dò. Hình ảnh bề mặt đầu nối quang được hiển thị sắc nét và rõ ràng trên màn hình LCD 3,5”, và với các phụ kiện đi kèm, cho phép bạn kiểm tra hầu hết các loại đầu nối quang 1.25mm (LC), 2.5mm (SC, FC) hay MPO/MTP.

Tính năng sản phẩm:

  • Độ phóng đại kép cho phép nhanh chóng chuyển đỗi giữa phóng đại 250x và 400x.
  • Màn hình LCD 3.5” cung cấp hình ảnh rõ ràng và sắc nét, thể hiện hết tất cả các khuyết đểm của bề mặt đầu nối quang.
  • Xử lý sự cố nhanh gấp 10 lần so với phương pháp truyền thống.
  • Các đầu dò phụ kiện đi kèm cho phép kiểm tra được nhiều loại đầu nối quang khác nhau.
  • Võ bọc chắc chắn giúp bảo vệ thiết bị tốt hơn.
  • Sử dụng linh hoạt với các thiết bị OptiViewTM hoặc OptiFiberTM.
Thông số kỹ thuật
FT600
Dãy nhiệt độ Hoạt động: 0°C đến 40°C
Bảo quản: -10°C đến 60°C
Độ ẩm Hoạt động: 0% đến 45% RH không ngưng tụ
Bảo quản: 0% đến 95% RH không ngưng tụ
Chứng nhận CE
Trọng lượng 0.8 lb (0.4 kg)
Màn hình FT630
Loại màn hình 3,5’ (9cm) TFT, ma trận động, 320x240 pixel
Chuẩn Video NTSC
EMC EN 61326-1:2004
Nguồn điện Lithium Ion hoặc nguồn AC
Thời lượng pin 2 giờ sử dụng liên tục
Kích thước 4.3 in x 9.1 in x 2.6 in (10 cm x 5.3 cm x 22 cm)
Trọng lượng 0.8 lb (0.4 kg)
Đầu dò FT650
Độ phóng đại Phóng đại thấp: 250x
Phóng đại cao: 400x
Loại camera 0.33 in (8.38 mm) CCD với focus điều chỉnh được
Bước sóng 1550 nm ± 20 nm tại 25ºC
Nguồn sáng LED
Kỹ thuật sáng Coaxial
Kích thước 1.8 in x 1.7 in x 5.5 in (4.57 cm x 4.32 cm x 14 cm)
Trọng lượng 0.4 lb (0.18 kg)
Loại sản phẩm / Phụ kiện
Loại sản phẩm
P/NTên sản phẩm
FT600FiberInspector Pro Video Microscope
OFTM-5352FiberInspector Pro Video Probe ( 200x/ 400x) option for OptiFiber
OPV-FT600OptiView Fiber Inspector


Phụ kiện
NF360 MT-RJ Video Probe Adapter Tip
NF362 Bulkhead LC Video Probe Adapter Tip
NF364 MU Video Probe Adapter Tip
NF366 E2000 Video Probe Adapter Tip
NF370 MTP/MPO Video Probe Adapter Tip
NF395 Bulkhead APC/SC Video Probe Adapter Tip
NF368 1.25mm Universal Video Probe Adapter Tip for Male Ends
NF300R Replacement Tip Set for Video Probe Adapter Tips (SC, ST, FC, 2.5mm Universal tips)
Bảo hành & Dịch vụ

Bảo hành 12 tháng.

Tài liệu sản phẩm

Tải tài liệu đính kèm cho sản phẩm này

Để tải tài liệu, bạn nhấn chuột vào tên tập tin cần tải hoặc nhấn chuột vào cột "Tải về".

Tên tập tin Mô tả Kích cỡ Lượt tải Xem/Tải về
Fiber Inspection and5048774e0d518.PDFFiberInspector™ Pro

2,20 MB478

Bình luận của khách:

Chưa có bình luận nào cho sản phẩm này.
Hãy đăng nhập rồi viết bình luận.
Click vào đây để đăng nhập


Các sản phẩm liên quan


ABB
ACTi
Brother
CommScope
Emerson
Fluke Network
Fredton
Vietrack