Chương trình phát triển đại lý

Hỗ trợ trực tuyến

Tp.Hồ Chí Minh
Hà Nội
Đà Nẵng
Đường dây nóng: (84-8) 3834 2108

Website liên quan

Data Center Knowledge
Bicsi
Tia Online
Tầm nhìn mạng
Cuộc thi ảnh Công Nghệ và Cuộc Sống 2013
 Print E-mail
 
Fiber BladeFiber Optic Cable Assembly (LC)

Fiber OneShot™ PRO

Bookmark and Share

Thiết bị Fiber OneShot PRO giúp đơn giản hóa việc đo kiểm sợ quang singlemode bằng cách phân tích liên kết quang và đo các lỗi với chiều dài lên đến 23.000 mét trong vòng chưa đến 5 giây.

:

Tổng quan sản phẩm

Thiết bị Fiber OneShot PRO giúp đơn giản hóa việc đo kiểm sợ quang singlemode bằng cách phân tích liên kết quang và đo các lỗi lên đến 23.000 mét trong vòng chưa đến 5 giây. Cho dù bạn đang xử lý sự cố  FTTx, Hybrid Fiber Coax (HFC) hay các kết nối quang giữa các khu làm việc, Fiber OneShot PRO luôn là lựa chọn đầu tiên của bạn khi xử lý lỗi cáp quang. Đơn giản, với chức năng kiểm tra bằng một nút bấm, bạn có thể giảm đến 30% thời gian thực hiện quá trình đo kiểm cáp quang mà không cần qua các lớp đào tạo sử dụng. Đây là thế hệ máy đo mới bổ sung các tính năng còn thiếu giữa VFL và OTDR vì nó rất dễ dàng và nhanh chóng xác định vị trí các kết nối bị lỗi, các vị trí suy hao cao, các mối hàn không tốt, các vị trí lỗi macrobends/microbends nghiêm trọng và các vị trí đứt gãy của mạng cáp quang singlemode. Đây là một thiết bị cần thiết dành cho bất cứ ai đang làm việc với cáp quang singlemode.

Tính năng sản phẩm:

  • Đo kiểm cáp quang singlemode với chiều dài lên đến 23.000 mét chỉ trong vòng vài giây.
  • Xác định các vị trí bị uốn cong quá mức, các mối hàn có độ suy hao lớn, các điểm đứt gãy và các đầu nối bị bẫn trên cáp quang singlemode.
  • Lưu trữ lên đến 99 kết quả đo kiểm.
  • Xác nhận khả năng kết nối toàn tuyến bằng cách phân tích kết nối quang
  • Xác định các nguồn của tỷ lệ bit-error gây ra bởi bề mặt đầu nối bị nhiễm bẩn hoặc kết nối kém.
  • Kết quả thể hiện lên đến 9 sự kiện khác nhau trên một kết nối quang.

Lợi ích sản phẩm:

  • Tiết kiệm thời gian - Phân tích liên kết quang của bạn chưa đến năm giây và nó có thể giảm thời gian công việc trung bình lên đến 30%
  • Dễ sử dụng - Không có dữ liệu khó hiểu để giải thích và một nút bấm để kiểm tra của nó
  • Linh động – Là thiết bị cầm tay và cứng cáp được thiết kế chuyên cho các môi trường làm việc ngoài trời
Thông số kỹ thuật
Thông số chung
Kích thước và trọng lượng H 17,50 cm x W 7,80 cm x D 3,80 cm
0,35 kg bao gồm pin
Nhiệt độ hoạt động với pin 0°C đến 50°C
Nhiệt độ không hoạt động -20°C đến 60°C
Độ ẩm tương đối
(không ngưng tụ)
95% (10ºC đến 35ºC)
75% (35ºC đến 40ºC)
Không kiểm soát < 10ºC
Độ rung Ngẫu nhiên, 5 Hz to 500 Hz, MIL-PRF- 28800F CLASS 2
Shock Kiểm tra thả rơi ở độ cao 1 mét.
Độ cao 3.000 mét
EMC EN 61326-1:2004
Pin 2 pin AA alkaline
Thời lượng pin Hơn 1.500 lần đo kiểm
Laser safety Class 1 CDRH
Complies to EN 60825-2
Màn hình LCD đơn sắc có tích hợp đèn nền.
Phạm vi chỉ số khúc xạ 1.45 to 1.5 (thông số mặc định là 1.468)
Tự động tắt máy Tự động tắt máy sau 5 phút nếu không có tác động lên các nút bấm
Thời gian hiệu chỉnh lại tại nhà máy Không
Bước sóng 1550 nm ± 20 nm tại 25ºC
Laser classification Class 1 CDRH Complies to EN 60825-2
Khoảng cách đo tối đa 75,459 feet hoặc hơn 23,000 mét
Thể hiện các sự cố tối đa 9
Khoảng cách chính xác ± (1 m + 0.1% x chiều dài) đối với các sự cố phản xạ 1
± (3 m + 0.1% x chiều dài) đối với các sự cố không phản xạ 2
Tốc độ đo kiểm 5 giây
Loại đầu nối SC/UPC có thể thay thế và làm sạch.
Loại cáp quang Cáp quang singlemode 9/125 μm
Phát hiện sự cố phản xạ 3 Ngưỡng mặc định -45 dB (Người sử dụng có thể lựa chọn từ -24 dB đến -62 dB với mỗi bước tăng 1 dB)
Phản xạ tối đa - 24dB
Phát hiện sự cố suy hao 4 Ngưỡng mặc định 1.5 dB
Chất lượng Bulkhead Nếu không gắn cáp quang hoặc đầu nối quang bị bẫn, thiết bị sẽ hiễn thị chỉ số 0 mét hoặc 0 ft
Phát hiện tín hiệu quang Phát hiện tín hiệu quang từ 1250nm đến 1625nm và hiễn thị ACTIVE LINE
Tìm kiếm tín hiệu liên tục mỗi 3 giây sau lần phát hiện đầu tiên.
Công suất tín hiệu tối đa +7 dB
Tuân thủ các chỉ thị của Liên minh châu Âu có liên quan
Tuân thủ các tiêu chuẩn của Úc có liên quan
Được liệt kê bởi Hiệp hội tiêu chuẩn Canada CSA C22.2 No. 61010.1.04
Tuân thủ theo FCC Rules, Part A, Class A
1 ± người dùng cấu hình Chỉ số khúc xạ (IOR) lỗi ± lỗi vị trí sự cố.
2 ± người dùng cấu hình Chỉ số khúc xạ (IOR) lỗi ± lỗi vị trí sự cố.
3 Phát hiện vị trí của một sự cố có độ phản xạ lớn hơn -62 dB. Phát hiện sự cố > 2 m sau đầu nối Bulkhead khi phản xạ của Bulkhead là 3 m sau khi một sự cố với hệ số phản xạ xảy của sự cố là <35 dB.
4 Phát hiện sự cố > 10 m sau đầu nối Bulkhead hoặc bất kỳ sự cố trước đó khi độ phản xạ Bulkhead <-35 dB và độ phản xạ của bất kỳ sự cố trước đó là <-35 dB. Suy hao tối đa kết trước khi sự cố là <7 dB.
Loại sản phẩm / Phụ kiện
Loại sản phẩm
P/NTên sản phẩm
FIBR-1-SHOTPROFiber OneShot PRO
FIBR-1-KITPROFiber OneShot PRO-SC-Kit
FIBR-1-KITPRO-PMFiber OneShot PRO-SC-Kit with SimpliFiber Pro
FIBR-1-PRO-LSPMFiber OneShot PRO-SC-Kit with SimpliFiber Pro and Light Source
FIBR-1-KITPRO-VFFiber OneShot PRO-SC-Kit with VisiFault
FIBR-1-KITPRO-VFPMFiber OneShot PRO-SC-Kit with VisiFault and SimpliFiber Pro


Phụ kiện
Phụ kiện & tùy chọn
FIBR-AC-UAPC 1-meter UPC-APC launch cord
FIBR-UPC-CORD-2M 2-meter UPC-UPC patch cord
SC-Adapter SC fiber adapter, rectangular and cleanable
LC-Adapter LC fiber adapter, rectangular and cleanable
NFK3-LAUNCH Launch/receive fiber, 9/125 μm, SC/UPC to SC/UPC, 130 m
NFK3-LAUNCH-ST Launch/receive fiber, 9/125 μm, SC/UPC to ST/UPC, 130 m
NFK3-LAUNCH-LC Launch/receive fiber, 9/125 μm, SC/UPC to LC/UPC, 130 m
NFK3-LAUNCH-FC Launch/receive fiber, 9/125 μm, SC/UPC to FC/UPC, 130 m
Bảo hành & Dịch vụ

Bảo hành 12 tháng.

Tài liệu sản phẩm

Tải tài liệu đính kèm cho sản phẩm này

Để tải tài liệu, bạn nhấn chuột vào tên tập tin cần tải hoặc nhấn chuột vào cột "Tải về".

Tên tập tin Mô tả Kích cỡ Lượt tải Xem/Tải về
FiberOneshotPRO_4034971_6517_ENG_A_W.PDFFiber OneShot™ PRO

1,74 MB423

Bình luận của khách:

Chưa có bình luận nào cho sản phẩm này.
Hãy đăng nhập rồi viết bình luận.
Click vào đây để đăng nhập


Các sản phẩm liên quan


ABB
ACTi
Brother
CommScope
Emerson
Fluke Network
Fredton
Vietrack