Chương trình phát triển đại lý

Hỗ trợ trực tuyến

Tp.Hồ Chí Minh
Hà Nội
Đà Nẵng
Đường dây nóng: (84-8) 3834 2108

Website liên quan

Data Center Knowledge
Bicsi
Tia Online
Tầm nhìn mạng
Cuộc thi ảnh Công Nghệ và Cuộc Sống 2013
 Print E-mail
 
Fiber QuickMap™FiberInspector™ Mini

Fiber Viewer

Bookmark and Share

Kính soi sợi quang cho phép kiểm tra và thẩm định bề mặt đầu nối sợi quang đối với các sợi patch cord.

:

Tổng quan sản phẩm

Sử dụng kính soi sợi quang FiberViewer để đảm bảo cho bề mặt đấu nối sợi quang được mịn và sạch sẽ, giúp tránh được nguyên nhân số 1 dẫn đến việc làm hỏng các liên kết sợi quang: vết bẩn trên đầu nối.
Bụi bẩn và các chất gây ô nhiễm khác là kẻ thù của việc truyền dữ liệu tốc độ cao trên sợi quang. Các ứng dụng mạng ngày nay đòi hỏi nhiều băng thông, làm mức suy hao cho phép bị thắt chặt lại. Điều quan trọng hàng đầu là các kết nối quang phải sạch và không có các chất gây ô nhiễm để đảm bảo cho việc truyền dữ liệu diễn ra ổn định. Sử dụng bộ chuyển đổi phổ thông, bề mặt đầu nối quang sẽ được kiểm tra ngay cả khi sử dụng các loại kết nối khác nhau, bao gồm cả kết nối sử dụng chuẩn LC.

  • Kính có độ phóng đại cao, tiện dụng, dễ dàng mang theo
  • Dễ dàng điều chỉnh bằng tay độ chính xác của ống kính
  • Được kiểm nghiệm tại nhà máy về khả năng bảo vệ mắt trước các loại ánh sáng có hại.
  • Bộ chuyển đổi phổ thông cho phép kiểm tra bề mặt đầu nối quang với nhiều loại kết nối khác nhau.
  • Độ phóng đại 200 và 400 lần
Thông số kỹ thuật
Độ phóng đại 200 lần đối với FT120 và 400 lần đối với FT140
Bộ chuyển đổi Sử dụng bộ chuyển đổi phổ thông 2.5mm cho cả cáp quang multimode và singlemode.
Cấp nguồn 3 pin chuẩn AAA 1.5V (NEDA 24A hoặc IEC LR03). Thời gian sử dụng lên tới 35 giờ với pin alkaline
Nguồn sáng LED trắng (100,000 giờ hoạt động )
Chi tiết  tại các bước sóng 850 nm 1310 nm 1550 nm
Mật độ quang học 2.05 5.10 4.30
Suy hao 20.5 dB 51 dB 43 dB
Tiêu hao điện năng tối đa 49mW 1000W 100W
Model FT120 FT140
Trường quan sát 950 μm 475 μm
Kích thước có thể  phát hiện lỗi .75 μm .5 μm
Màn hình hiển thị Không
Khả năng quan sát patch cords
Quan sát bên trong cổng Không
Chụp hình Không
Bộ chuyển đổi 2.5mm kèm vòng đệm
Bộ chuyển đổi 1.25mm kèm vòng đệm NF350
Loại sản phẩm / Phụ kiện
Loại sản phẩm
P/NTên sản phẩm
FT120Fiber Viewer – 200X Magnification with 2.5 mm Universal Adapter
FT140Fiber Viewer – 400X Magnification with 2.5 mm Universal Adapter


Phụ kiện
P/N Tên sản phẩm
NFC-Kit-Case Fiber Optic Cleaning Kit
NF350 LC 1.25 Universal Microscope Adapter
Bảo hành & Dịch vụ
Bảo hành 12 tháng.
Tài liệu sản phẩm

Tải tài liệu đính kèm cho sản phẩm này

Để tải tài liệu, bạn nhấn chuột vào tên tập tin cần tải hoặc nhấn chuột vào cột "Tải về".

Tên tập tin Mô tả Kích cỡ Lượt tải Xem/Tải về
FT600FiberInspe_1592489_6500_ENG_H_W.PDFFiber Viewer

2,20 MB497

Bình luận của khách:

Chưa có bình luận nào cho sản phẩm này.
Hãy đăng nhập rồi viết bình luận.
Click vào đây để đăng nhập


Các sản phẩm liên quan


ABB
ACTi
Brother
CommScope
Emerson
Fluke Network
Fredton
Vietrack